Untitled Document

   
     
ลำดับที่ : 12
ชื่อ : ผลงานระดับภาค/ระดับเขต/ระดับต่างประเทศประจำปี 2556
รายละเอียด : 1.รางวัลเหรียญทองการแข่งขันร้องเพลงสากลระดับชั้นมัธยมต้น งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ภาคกลางและภาคตะวันออกครั้งที่ ๖๒ จังหวัดระยอง ณ สำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน กระทรวงศึกษาธิการ
- เด็กหญิงฐิติพร พนาเวชสันติ
2.รางวัลเหรียญทอง การแข่งขันขับร้องเพลงไทยสากลระดับชั้นมัธยมปลาย งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ภาคกลางและภาคตะวันออกครั้งที่ ๖๒ จังหวัดระยอง ณ สำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน กระทรวงศึกษาธิการ
-นางสาวประภาสิริ วิชาชัย
3.รางวัลชนะเลิศ การประกวดร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ส่งเสริมศีลธรรม ได้รับถ้วยรางวัลจากรัฐมนตรีว่าการกระทรวงการคลังจาก ฯพณฯ กิตติรัตน์ ณ ระนอง ณ โรงเรียนพระพุทธศาสนาวันอาทิตย์ วัดเวฬุราชิณ
- นางสาวรุ่งนภา อภิชัย
4.รางวัลรองชนะเลิศอันดับ ๑ การประกวดร้องเพลงไทยลูกทุ่งส่งเสริมศีลธรรม โครงการวันแม่แห่งชาติ ณ มหามกุฏราชวิทยาลัย ศาลายา นครปฐม
- นางสาวรุ่งนภา อภิชัย
- เด็กหญิงขวัญจิราพร บุญผล
- เด็กหญิงศิริภัสสร เจริญสุข
- นางสาวประภาสิริ วิชาชัย
5.รางวัลรองชนะเลิศอันดับ ๑ ประเภทขับร้องหมู่ ระดับชั้นมัธยมศึกษาตอนต้นการประกวดร้องเพลงเทิดพระเกียรติและเพลงจากพระบรมราโชวาท งานวันพ่อแห่งชาติ ปีที่ ๓๓ ณ ห้องเอนกประสงค์ กรมประชาสัมพันธ์
- นางสาวรุ่งนภา อภิชัย
- เด็กหญิงขวัญจิราพร บุญผล
- เด็กหญิงศิริภัสสร เจริญสุข
- นางสาวฐิติพร พนาเวชสันติ
- นางสาวอังคณา ชัยถาวรมงคล
6.รางวัลรองชมเชยประเภทขับร้องหมู่ ระดับชั้นมัธยมศึกษาตอนปลาย การประกวดร้องเพลงเทิดพระเกียรติและเพลงจากพระบรมราโชวาทงานวันพ่อแห่งชาติปีที่ ๓๓ ณ ห้องประชุมเอนกประสงค์ กรมประชาสัมพันธ์
- นางสาวชุตินันท์ ศักดิ์ตั้งเจริญ
- นางสาวชีวาพร มงคลศิริวรรณ
- นางสาวสิริกานต์ โลจนะกานต์
- นางสาวประภาสิริ วิชาชัย
7.รางวัลชนะเลิศ Singing Contest งาน RSU English Language and Culture Academic Event 2013 ณ มหาวิทยาลัยรังสิต 11 มกราคม 2556
- นางสาวอุณาพร ชลอเดช
- นางสาวปุณยภา วิศวกรวิศิษฏ์
- นางสาวธัญญานี ตู้ศรีทอง
- นางสาวศิริภัสสร เจริญสุข
8.รางวัลชนะเลิศ การขับร้องเพลงช่วงดันดารา รายการตีสิบ ไทยทีวีสีช่อง 3
- นางสาวอารยา กระต่ายป้อง
9.รางวัลชนะเลิศ การประกวดนาฏมวยไทยถ้วยรางวัลถ้วยพระราชทานจากสมเด็จพระบรมโอรสาธิราช สยามกุฏราชกุมาร งานสืบสานศิลปะมวยไทยเฉลิมพระเกียรติ ๖๐ พรรษา สมเด็จพระบรมโอรสาธิราช สยามมกุฏราชกุมาร ณ ห้างเดอะมอลล์ บางกะปิ
- นางสาวมาวิกา สุวรรณโม
- นางสาวยลดา ทองอุทัย
10.คะแนนเหรียญทองอันดับ ๒ การแข่งขันเพลงไทยลูกทุ่ง ระดับชั้นมัธยมศึกษาตอนต้น
- นางสาวรุ่งนภา อภิชัย
11.คะแนนเหรียญทองการแข่งขันร้องเพลงไทยลูกทุ่ง
- นางสาวอารยา กระต่ายป้อง
12.คะแนนเหรียญทองอันดับ ๒ การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ระดับชั้นมัธยมศึกษาตอนต้น
- นางสาวรุ่งนภา อภิชัย
13.คะแนนเหรียญเงิน การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ระดับชั้นมัธยมศึกษาตอนปลาย
- นางสาวสิริกานต์ โลจนกานต์
14.คะแนนเหรียญทองอันดับ ๑ เป็นตัวแทนการแข่งขันขับร้องเพลงสากล ระดับชั้นมัธยมศึกษาตอนต้น
- เด็กหญิงฐิติพร พนาเวชสันติ
15.คะแนนเเหรียญทองอันดับ ๒ การแข่งขันร้องเพลงสากล ระดับชั้นมัธยมศึกษาตอนปลาย
- นางสาวอุณาพร ชะลอเดช
16.คะแนนเหรียญทองอันดับ ๔ การแข่งขันขับร้องเพลงไทยสากล ระดับชั้นมัธยมศึกษาตอนต้น
- เด็กหญิงณัฐนันท์ แอเอี่ยม
17.คะแนนเหรียญทองอันดับ ๑ เป็นตัวแทนการแข่งขันขับร้องเพลงไทยสากล ระดับชั้นมัธยมศึกษาตอนปลาย
- นางสาวประภาสิริ วิชาชัย
18.คะแนนระดับเหรียญทอง รองชนะเลิศอันดับ ๒ การแข่งขัน Impromptu Speech ระดับชั้นมัธยมศึกษาตอนต้น
- นางสาวปุณยภา วิศวกรวิศิษฏ์
19.คะแนนระดับเหรียญเงิน การแข่งขัน Impromptu Speech ระดับชั้นมัธยมศึกษาตอนปลาย
- นางสาววาทิตยา แสนปัญญา
20.คะแนนเหรียญทอง ชนะเลิศการแข่งขันเล่านิทานภาษาอังกฤษ(Story Telling) ระดับชั้นมัธยมศึกษาตอนต้น
- นางสาวกัญญ์วรา ประดิษฐากร
21.คะแนนระดับเหรียญเงิน การแข่งขันเล่านิทานภาษาอังกฤษ(Story Telling) ระดับชั้นมัธยมศึกษาตอนปลาย
- นางสาวสริตา สว่างประเสิรฐ
22.คะแนนระดับเหรียญทองแดง การแข่งขัน Multi Skills Competition ระดับชั้นมัธยมศึกษาตอนต้น
- นางสาววิภาดา สะสมทรัพย์
23.เหรียญทองแดง การแต่งบทร้อยกรอง
- นางสาวอารยา กวีกาญจนกุล
- นางสาวพรรณภัทร บัวแดง
24.เหรียญเงิน การแต่งบทร้อยกรอง
- นางสาวสุวิมล มีนาภา
- นางสาววรางคณา ไชยภัฏ
25.เหรียญทอง การอ่าน
- นางสาวโยทะกา ชิมรัมย์
26.เหรียญทอง การอ่าน
- นางสาวชุตินันท์ ศักดิ์ตั้งเจริญ
27.เหรียญทองการพูดสุนทรพจน์
-นางสาวณิชาภัทร สุสัตถา
28.เหรียญเงิน การท่องอาขยานทำนองเสนาะ
-นางสาวเจนจิรา สีพลลา
29.เหรียญทอง การท่องอาขยานทำนองเสนาะ
-นางสาวณัฐกานต์ แอเอี่ยม
30.เหรียญทองการประกวดเรียงความและคัดลายมือ
-นางสาวโสภิตา พ่วงเจริญ
-นางสาวพัชรธร พลยะเดช
31.รางวัลเหรียญทองระดับเขต การประกวดรำวงมาตรฐาน งานศิลปหัตถกรรมครั้งที่ ๖๒ จังหวัดระยอง เป็นตัวแทนประกวดระดับประเทศ รางวัลเหรียญทองระดับประเทศ
- เด็กหญิงณัฐกานต์ เพ็งศรี
- เด็กหญิงธนภรณ์ ภูมมา
- เด็กหญิงศิรประภา ยะวงษ์ศรี
- เด็กหญิงเอิร์ท โปนานนท์
- เด็กหญิงฤทัยวัลย์ เจริญสุข
- เด็กหญิงจิรัชญา อรรถคุณากรม
- เด็กหญิงจีรวรรณ พสุนนท์
- นางสาวสิริพร กาลมิตร
- นางสาวญาณิกา วิจิตรปรีดา
- นางสาวสมลักษณ์ อภิวัฒน์อุดมคุณ
32.ได้รับคัดเลือกการเข้าร่วมกิจกรรมค่ายภาษาและวัฒนธรรมจีน ณ Huaqiao University สาธารณรัฐประชาชนจีน
วันที่ 30 กันยายน - 13 ตุลาคม 2555
- นางสาวภัณฑิรา วรเมธพาสุข
33.ได้รับคัดเลือกเข้าค่ายนานาชาติสำหรับนักเรียนนานาชาติ ณ กรุงปักกิ่ง สาธารณรัฐประชาชนจีน วันที่ 21 -30 กรกฏาคม 2555
- นางสาวปาลิตา ปุราวัฒนกุล
34.รางวัลชนะเลิศอันดับ ๑ ประเภทวง รางวัลที่ ๓ แข่งขันประเภทเดี่ยว กิจกรรมงานมหกรรมดนตรีนานาชาติ ณ กรุงปักกิ่ง
-นางสาวจินต์สินี ฤกษ์ขวัญยังมี
35.เข้าค่าย SD summer Camp 2012 jimei University เมืองเซียะเหมิน ประเทศจีน 31 มีนาคม-28 เมษายน 2555
- นางสาวปาลิตา ปุราวัฒนกุล
- นางสาวอินทิรา ขุนทองแก้ว
- นางสาววิลาวรรณ บำรุงพันธ์
36.รางวัลชนะเลิศอันดับ 1 การแข่งขันร้องเพลงจีนประกอบการแสดง ณ ศูนย์เครือข่ายส่งเสริมการเรียนการสอนภาษาจีน โรงเรียนเบญจมราชาลัย
- นางสาวยลดา ทองอุทัย
- นางสาวพิณทิพย์ พันธุ์มณี
- นางสาวเพ็ญนภา ศรีอมรชัย
- นางสาวปรารถนา ทองคำโสภา
- นางสาวศุภวรรณ ศรสิทธิ์
- นางสาวอินทิรา ขุนทองแก้ว
37.รางวัลชนะเลิศอันดับ ๑ การแข่งขันคัดลายมือระดับชั้นมัธยมต้น(ภาษาจีน) ศูนย์เครือข่ายส่งเสริมการเรียนการสอนภาษาจีน โรงเรียนเบญจมราชาลัย
-เด็กหญิงสุภิสรา อภิชิตวิทยา
38.รางวัลชนะเลิศอันดับ ๑ การแข่งขันโฆษณาผลิตภัณฑ์ภาษาเยอรมัน
- นางสาวสโรชา เรืองพาณิชภิบาล
- นางสาวภัทริญา ลิพลธา
- นางสาวขนิษฐา ชูช่อแก้ว
- นางสาวธนพรรณ สุขศรีจักรวาฬ
- นางสาวธิดารัตน์ จาดทอง
- นางสาวธัญธิดา แดงจริง
- นางสาวเกศรินทร์ แซ่ซิ้ม
- นางสาวมณีพิชชา ทรงกิจทรัพย์
39.คะแนนระดับเหรียญเงิน การแข่งขันละครสั้นภาษาอังกฤษ(SKIT)ระดับชั้นมัธยมศึกษาตอนต้น
- นางสาวธัญญานี ตู้ศรีทอง
- นางสาวปริมาภัทร โพธิ์เย็น
- นางสาวกัญญ์วรา ประดิษฐากร
40.คะแนนระดับเหรียญทองแดง การแข่งขันละครสั้นภาษาอังกฤษ(SKIT)ระดับชั้นมัธยมศึกษาตอนปลาย
- นางสาวธัญญาลักษณ์ ไชยเชษฐ์
- นางสาวจิรชฏา ตัณฑปุตตะ
- นางสาวลลิตา วิจิตรอมรวงศ์
- นางสาวศรัณย์ภัทร กิตติธนารัตน์
- นางสาวรัตนวรรณ โลหชิตลำเพา